![](https://www.phaktob.go.th/wp-content/uploads/2022/01/S__30064663-e1642473671872-680x340.jpg)
วันจันทร์ที่ 17 มกราคม 2565 เวลา 09.30 น. นายคำปลาย คำแพงราช นายกเทศมนตรีตำบลผักตบ มอบหมายให้คณะผู้บริหาร, นางวรินทร ศิลปะรายะ รองปลัดเทศบาลตำบลผักตบ พร้อมด้วยหัวหน้าสำนักปลัด และพนักงานเทศบาลตำบลผักตบ ช่วยกันทำความสะอาดและจัดเตรียมสถานที่เพื่อใช้เป็นศูนย์แยกโรคชุมชน (Community Isolation) ณ โรงเรียนบ้านหนองกอบง หมู่ที่ 4 เพื่อรองรับผู้ป่วยติดเชื้อที่ผ่านเกณฑ์และได้รับการยืนยันจากแพทย์ว่าสามารถเข้ารับการรักษาในระบบ CI ได้