![](https://www.phaktob.go.th/wp-content/uploads/2021/05/69345-e1622080373533-680x340.jpg)
วันที่ 25 พฤษภาคม 2564 เวลา 09.00 น. ณ ศาลากลางบ้าน หมู่ 2 ต.ผักตบ อ.หนองหาน จ.อุดรธานี นางลมัยภรณ์ แย้มยินดี ปลัดเทศบาลตำบลผักตบ ให้การต้อนรับ นายวันชัย ธรรมา ปศุสัตว์อำเภอหนองหานและคณะ ออกมาแนะนำความรู้เกี่ยวกับการป้องกันและการจัดการกรณีเกิดโรคระบาดโคลัมปีสกินให้แก่เกษตรกรผู้เลี้ยงโคกระบือในเขตเทศบาลตำบลผักตบ