![](https://www.phaktob.go.th/wp-content/uploads/2021/04/57481-680x340.jpg)
วันที่ 23 เมษายน 2564 เวลา 09.30 น. เทศบาลตำบลผักตบจัดกิจกรรมทำความสะอาด รักษาสิ่งแวดล้อม (ฺBig Cleaning Day) ณ บริเวณภายในเทศบาลตำบลผักตบ เนื่องด้วยวันที่ 24 เมษายน ของทุกปี กระทรวงมหาดไทยโดยกรมการปกครองได้ร่วมกับสมาคมสันนิบาตแห่งประเทศไทย (ส.ท.ท.) ได้กำหนดให้เป็น “วันเทศบาล” เพื่อเชิดชูความสำคัญของการปกครองท้องถิ่นในรูปแบบเทศบาลให้ปรากฏแก่ประชาชนโดยทั่วกัน