![](https://www.phaktob.go.th/wp-content/uploads/2024/07/117175-680x340.jpg)
โครงการจัดทำน้ำพระพุทธมนต์ศักดิ์สิทธิ์เฉลิมพระเกียรติของจังหวัดอุดรธานี ในวันที่ 4 กรกฎาคม 2567 โดยนายคำปลาย คำแพงราช นายกเทศมนตรีตำบลผักตบ คณะผู้บริหาร พนักงานเทศบาล และประชาชนทั่วไป ได้ร่วมกิจกรรมโบกธงชาติ – ธงสัญลักษณ์ ที่ขบวนน้ำศักสิทธิ์ขับผ่านเขตเทศบาลตำบลผักตบ จากเกาะคำชะโนด ถึง พระอุโบสถวัดมัช
ฌิมาวาส