![](https://www.phaktob.go.th/wp-content/uploads/2022/03/149653-680x340.jpg)
วันที่ 25 มีนาคม 2565 เวลา 13.30 น. นายคำปลาย คำแพงราช นายกเทศมนตรีตำบลผักตบ มอบหมายให้นายพิชัย นนทะชิต รองนายกเทศมนตรีตำบลผักตบ พร้อมด้วยที่ปรึกษานายกเทศมนตรี หัวหน้าสำนักปลัด งานสาธารณสุข และงานพัฒนาชุมชน ลงพื้นที่ร่วมกับ นายเจริญจิต สืบสาววงศ์ นายอำเภอหนองหาน ฝ่ายปกครองอำเภอหนองหาน กำนันผู้ใหญ่บ้านผักตบทั้ง 4 หมู่บ้าน เพื่อออกเยี่ยมและให้กำลังใจผู้ติดเชื้อโควิดและผู้ยากจน ในบ้านผักตบ หมู่ที่ 1, 2, 10 และ 13