![](https://www.phaktob.go.th/wp-content/uploads/2022/03/95216-680x340.jpg)
วันศุกร์ที่ 11 มีนาคม 2565 เวลา 08.30 – 16.30 น. งานพัฒนาชุมชน สำนักปลัดเทศบาลตำบลผักตบ ได้จัดทำโครงการพัฒนาคุณภาพชีวิตเด็กและเยาวชน ประจำปีงบประมาณ 2565 โดยมี นายคำปลาย คำแพงราช นายกเทศมนตรีตำบลผักตบ ประธานในพิธี พร้อมด้วยสมาชิกสภาเทศบาล เข้าพิธีเปิดโครงการ โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อรณรงค์ให้วัยรุ่นตระหนักถึงปัญหาและความสำคัญของการป้องกันการมีเพศสัมพันธ์ุโดยปลอดภัยและมีความรับผิดชอบ มีทักษะชีวิตและเพศศึกษารอบด้านเพื่อให้มีทักษะในการสื่อสารและการรู้จักปฏิเสธ เป็นต้น